Kwa nini kutoboa kwangu kunawaka?

Maambukizi ya kutoboa

Ni moja wapo ya maswali ya msingi zaidi: Kwa nini kutoboa kwangu kunawasha?. Kama tunavyojua, kutoboa ni kutoboa ambayo hufanywa katika sehemu mbali mbali za mwili. Kwa hivyo inatuachia aina ya jeraha kama matokeo. Kwa hivyo kuna uwezekano kwamba inaweza kuguswa kwa njia tofauti. Zaidi ya kitu chochote kwa sababu kila mwili ni tofauti kabisa.

Ndio sababu ikiwa kwako wamejibu kwa njia muhimu, basi lazima ujue ni kwanini. Kwa swali la kwanini kuwasha tatoo yangu mpya au kwa nini kuwasha kwangu kuna kuna jibu wazi na fupi ambalo unapaswa kujua kabla ya kitu kingine chochote. Kwa hivyo, unaweza kufanya hisia hiyo kupungua na unaweza kufurahiya yako kipete kipya.

Shida za kutoboa

Mtu yeyote asiogope ninaposema shida. Wakati mwingine ni athari rahisi ambayo inaweza hata kuepukwa. Wakati katika hali zingine, watazingatiwa lakini hakuna kitu ambacho, kuwajali kidogo, hakiwezi kuboreshwa. Lakini ni kweli kwamba wakati tunazungumza juu ya kuwasha kwenye kutoboa, tunazungumza juu ya shida ndogo ndani yake. Kwa upande mmoja, sisi sote tunajua hatari kidogo tunazokabiliana nazo. The maambukizi ya jeraha ni moja ya kawaida. Katika kesi hii, inaweza kuja kwa njia tofauti. Kwa upande mmoja, mtu ambaye ametoboa hajafanya majukumu sahihi ya utunzaji. Ingawa kwa upande mwingine, tunazungumza pia juu ya maambukizo kwa watu ambao wana kinga nyeti zaidi.

Epuka maambukizo katika kutoboa

Ulinzi wa chini unaweza kufanya maambukizo kuwa makali zaidi. Wakati mwingine, maambukizo haya yanaweza kuongozwa kuwasilisha kupitia aina ya kaa. Wana rangi ambayo ni ya manjano na ambapo ndani wanayo pus. Hii inaweza kutuacha na hisia kidogo za maumivu na hata kuwasha, ambayo tutazungumza sasa. Lakini bila shaka, hakuna kitu cha kutisha, kwa sababu ni kawaida. Kwa kweli, ukigundua mabadiliko zaidi ya ghafla au maumivu ni makali sana, ni bora kila wakati kuonana na daktari.

Kwa nini kutoboa kwangu kunawaka?

Wataalam wanahakikishia hilo athari mbaya zaidi zilikuwa na pete zilizotengenezwa na nikeli. Leo titan na chuma ni sehemu mbili kuu za kutoboa. Kwa hivyo mzio ni salama kidogo. Bado, hakuna mtu aliye huru. Ikiwa ungetafuta jibu la swali kwanini kuwasha kwangu, ni hii. Una athari ya mzio kwa pete. Hii inafanya kuwasha kuwa kali sana na wazi, ambapo hatuwezi kusaidia kujikuna.

Kwa nini kutoboa kwangu kunawaka?

Ingawa hatupaswi, kwa sababu kwa kukwaruza eneo hilo tunatangaza maambukizi. Ndio, ni aina ya duara lililofungwa. Tunajua kuwa kuwasha kunaweza kukasirisha, lakini tutaepuka kukwaruza iwezekanavyo na kidogo, kwa mikono yetu. Lazima tujisaidie na chachi safi na bidhaa yoyote antibiotic ilipendekeza na mtaalamu. Hakika mara moja umetulia na mafuta ya antibiotic, ni bora kuondoa pete. Wakati wowote inapowezekana na kwa wakati ambao wanatutia alama. Itabidi uchague kipande kingine ambacho vifaa vyake havikuwa na nikeli. Vinginevyo, athari ya mzio itaenea kwa muda.

Hakika hatujui nini pata kutoboa, lakini kwa kweli, lazima uwe wazi juu ya vitu kadhaa. Jambo bora ni kujiweka kila wakati mikononi mwa wataalam. Usichukuliwe na matoleo na bei rahisi sana kwa sababu zinaweza kuwa ghali zaidi mwishowe. Fuata maagizo ya mtaalamu na kwa huduma kadhaa za kimsingi, hakika utasema kwaheri kuwasha milele.

Sababu za harufu mbaya kutoka kwa kutoboa
Nakala inayohusiana:
Kwa nini kutoboa kwangu kunanuka?

Yaliyomo kwenye kifungu hicho yanazingatia kanuni zetu za maadili ya uhariri. Kuripoti kosa bonyeza hapa.

Maoni 26, acha yako

Acha maoni yako

Anwani yako ya barua si kuchapishwa. Mashamba required ni alama na *

*

*

  1. Kuwajibika kwa data: Miguel Ángel Gatón
  2. Kusudi la data: Kudhibiti SpAM, usimamizi wa maoni.
  3. Uhalali: Idhini yako
  4. Mawasiliano ya data: Takwimu hazitawasilishwa kwa watu wengine isipokuwa kwa wajibu wa kisheria.
  5. Uhifadhi wa data: Hifadhidata iliyohifadhiwa na Mitandao ya Occentus (EU)
  6. Haki: Wakati wowote unaweza kupunguza, kuokoa na kufuta habari yako.

  1.   peterprodanovich alisema

    Bado inanivuta ...

    1.    Susana godoy alisema

      Hello!

      Ikiwa unaona kuwa siku zinaenda na kwamba hata kwa ushauri tunaokuachia hakuna maboresho, unapaswa kwenda kwa mtaalamu, kwani inaweza kuwa athari ya mzio. Bila kuiona, ni ngumu kukupa tathmini sahihi.
      Asante sana kwa maoni yako!

    2.    Anthony alisema

      Habari, ni nusu mwaka nimetoboa chuchu na inavimba kidogo akatoa kipande na damu inatoka, sijui sababu ni nini?

    3.    Martin alisema

      Nimefanya kipuli na wiki 1 baadaye lobe yangu imewaka lakini hainaumiza hata kidogo, wakati wa wiki sana mara kwa mara imenipunguza kidogo. Ni nini kingeweza kutokea?

    4.    Daiana alisema

      Halo! Nilipata kutobolewa kwa chuchu siku 6 zilizopita, ninachukua iodini ya povidone, kila wakati ninapata kuwasha, ni mbaya?

  2.   dejavuuuuuu alisema

    Pete yangu imetengenezwa kwa chuma cha upasuaji lakini bado inauma
    ¿Qué puedo hacer?

    1.    Susana godoy alisema

      Hello!

      Ni kweli kwamba ndio inayotumika zaidi kuzuia mzio. Ikiwa ni kutoboa hivi karibuni, ni kawaida kwake kuumwa. Daima utunzaji mzuri, weka maji baridi kidogo na uiweke vizuri. Unaweza kutumia cream ya antibiotic, lakini kwa hili, lazima kwanza uwasiliane na daktari wako.
      Hakika hivi karibuni, ikiwa ni kuwasha tu, itatoweka kama vile ilivyokuja.

      Salamu!

    2.    Guadalupe alisema

      Nilipata kibali cha kutoboa viwandani. Miezi 3-4 iliyopita nilikuwa nikimtunza kila siku kwa mwezi na nusu nikiosha na suluhisho la chumvi na kutumia cream ya kuponya dawa
      Baada ya miezi 2, kutoboa kulilegeza na kisha kufagiliwa mbali, kwa hivyo ilibidi nibadilishe kipande.
      Wakati huo niligundua kuwa nilikuwa na mpira mdogo na ilikua na ilionekana kama kioevu au ilionekana kama hiyo, niliimwaga na ilikuwa damu tu na kuitunza kwa wiki
      Si muda mrefu uliopita naendelea na mpira, ilikua tena na inawaka sana na nimevimba kidogo
      Inaweza kuwa maambukizo au mzio? Asante

      1.    Susana godoy alisema

        Hujambo Guadalupe!

        Ni kweli kwamba ni kawaida sana kwamba zile mipira unayotaja hutoka. Wengine huendelea kukua kwa muda na huitwa keloids. Lakini basi kuna chaguo jingine ambalo hubeba uvimbe wa eneo hilo na kutokwa, kwa hivyo hapa tutazungumza juu ya maambukizo. Ni ngumu kusema bila kuiona, kwa hivyo ninakushauri uwasiliane na daktari wako.

        Kwa kuwa wakati mwingine ni jambo la kawaida sana, ambalo ni sehemu ya uponyaji, lakini wakati mwingine tunazungumza juu ya maambukizo na sio ngumu kuiponya, lakini lazima tuchukue hatua sahihi kwa hilo na hakuna bora zaidi kuliko mtaalam anayeweza kuongoza sisi. Lazima uwe mvumilivu kila wakati, kwa sababu ina suluhisho na itaondolewa kwako.

        Samahani siwezi kukusaidia zaidi katika kesi hii maalum.
        Salamu!

  3.   Claudia alisema

    Mara tu nilipotengeneza yangu, haina hata saa 1 na nahisi inawaka au inawaka na iko kwenye ulimi wangu. Sijui kama alinitia pete nene au nini kilitokea?

    1.    Susana godoy alisema

      Halo Claudia!

      Ni kweli kwamba, kulingana na mahali ambapo tumetoboa, inaweza kuwa ya kukasirisha zaidi. Lakini ikiwa ilikuwa saa moja tu tangu kutoboa, basi inaeleweka kuwa inakuumiza au kukusumbua, kwa sababu ni jeraha wazi. Hakika leo, utakuwa bora kidogo, ingawa lazima ufuate maagizo ambayo yametolewa kila wakati.

      Salamu!

  4.   Miriam alisema

    Halo, nilikuwa na kutobolewa kwa helix siku 6 zilizopita na kila kitu kilikuwa sawa, lakini siku mbili zilizopita nilijivuta usiku na iliumiza sana, asubuhi niliamka na sehemu hiyo imechomwa na leo nina uvimbe mgongoni pia ambayo ni kama mpira mwekundu, ninajisafisha kila siku na sabuni isiyo na kipimo na suluhisho ya chumvi na inanifanya niwike sana, sijui ikiwa ni mzio, maambukizo au kwa sababu tu ya mvuto niliyojipa usiku, mimi pia sijui ikiwa inachangia ambayo nina pete na sio mpira wa kipete, ninaogopa kuzidi, nifanye nini?

    1.    Susana godoy alisema

      Halo Miriam!

      Kutoka kwa kile unaniambia, kila kitu kilikuwa kikienda vizuri hadi usiku huo nje ya bluu. Kwa hivyo, kwa hakika ndiyo sababu, usijali. Jaribu kulala upande wa pili, ingawa wakati mwingine hatuidhibiti, na endelea kuiponya kama unavyoonyesha. Utaona kwamba hakuna kitu cha kuwa na wasiwasi, kwani ni jeraha na inabidi iendelee kupona. Kitu cha mpira kawaida hutoka mara nyingi na pia ni aina ya jeraha ambayo itaboresha kwa muda.

      Salamu!

  5.   almitha alisema

    Halo, nilifanya labret jana, waliniambia nisafishe ndani na isodini na nje na sabuni ya upande wowote, mara tatu kwa siku, na nimeifanya.
    Leo niliamka kidogo, siku nzima ilizidi kuvimba, inaumiza kidogo na nilikuwa na gamba juu yake kitambo, nilifikiria juu ya mzio, lakini haina kuwasha na haijawa nyekundu fikiria kawaida
    Je! Ni maambukizo au inaweza kuwa mzio? Ikiwa ni maambukizo, je! Itaondoka ikiwa nitafuata utunzaji na usafi ambao waliniambia?

  6.   Tamara alisema

    Nina tamaa. Nimekuwa nikitoboa pua kwa zaidi ya miezi 3. Siku ya kwanza iliumiza, ikatoka damu, na ikachapwa juu. Niliisafisha na kadri siku zilivyosonga ilionekana kupona lakini kila wakati ilikuwa na kuwasha ambayo ilikuja na kupita. Niliangalia na madaktari mara kadhaa na walinipa mafuta kadhaa n.k. Lakini kuwasha bado kulikuja na kwenda. Na kusafisha kila wakati huumiza eneo karibu na ukingo. Wiki kadhaa zilizopita mtoto wangu alinipiga kofi na akatoa kutoboa kwangu zaidi. Iliniuma sana. Kutoka hapo akazidi kuwa mwekundu. Na ingawa sihisi tena kuwa inaumiza ikiwa ninawasha na ninahisi kuwa nyekundu ilikuwa ikienea. Niko kwenye raundi ya pili ya dawa za kuua viuadudu (kabla ya Cephalexin na sasa Bactrin) lakini ninaogopa sana. Sijui ikiwa ni athari ya mzio na napaswa kuondoa kutoboa au ni maambukizo. Sioni chochote kinachoteleza. Na haidhuru lakini inafanya kuwasha na hisia za kuwasha. Sijui ni nini kingine cha kufanya 🙁 ninaogopa kuondoa kutoboa na kwamba ikiwa kuna maambukizo itakaa ndani.

  7.   Diani alisema

    Habari. Nilitoboa helix na bunduki, siku 5 zilizopita na mwanzoni kila kitu kilikuwa sawa, lakini siku ya 3 eneo la jirani lilianza kuvimba, haidhuru isipokuwa nikijigusa mahali maalum, lakini kuvimba nzima. eneo linauma sana. Kutoboa ni chuma cha upasuaji na leo nimebadilisha kwa dhahabu kwa sababu nilihisi kuwa imenibana sana. Nimekuwa nikijiponya na suluhisho la saline. Ningeshukuru msaada wowote tafadhali?

  8.   Laura alisema

    Halo! Nimekuwa nikitoboa kitovu kwa wiki 1 na siku 4 na imekuwa ikiniuma kwa siku tatu, sijui ni kwa sababu ya fuwele. Kwa sababu hakuna usaha utokao na shimo la kutoboa linaonekana vizuri, linaonekana nyeupe na nyekundu kidogo. Ninaweza kufanya nini?

  9.   Nguzo alisema

    Je! Ninaweza kutumia mupirocin kwa kutoboa chuchu yangu safi?

    1.    Susana godoy alisema

      Hujambo Pilar!
      Samahani kwa kuchelewesha, lakini sikupata ujumbe wako.
      Ni jibu kwa swali lako, ni jambo ambalo unapaswa kushauriana na mfamasia wako au daktari. Kwa sababu ni cream ya antibiotic ambayo wengi wanashauri dhidi ya kutoboa. Ingawa ni kweli kwamba ni kutibu majeraha. Ikiwa unatumia, kumbuka kusafisha eneo hilo hapo awali na upake kidogo sana.
      Samahani siwezi kukusaidia kwa njia fupi zaidi.

      Asante kwa ujumbe wako.
      salamu.

  10.   Laura alisema

    Halo! Nilitoboa kitovu mwezi mmoja uliopita, eneo karibu na kutoboa ni nyekundu, na kavu, kutoboa ninaweza kusonga kikamilifu na haidhuru. Lakini ukanda mwekundu unaonekana kuwa mzuri sana, naweza kufanya nini

  11.   Jennifer guerrero alisema

    Halo, mwezi 1 uliopita nilikuwa na kutoboa kwa kupita, kila kitu kilikuwa sawa lakini sasa nina mipira kadhaa ndogo juu na ngozi inaonekana kama upele, nifanye nini katika visa hivyo au inamaanisha nini?

  12.   Anne alisema

    Halo, nimepata sindano yangu ya viwandani wiki chache zilizopita kwenye wavuti nzuri. Na mwanzoni niliamka na kaa / damu kavu na niliona maumivu wakati wa kusugua vitu vingine lakini sio kitu kingine chochote. Siku chache zilizopita, kuwasha kulianza kunijia, ambayo ni kwamba siwezi kujizuia kujisugua kidogo wakati mwingine, jambo pekee linalonituliza ni kusikiliza muziki kwa hivyo sidhani juu yake. Ni kweli kuwa siamki tena na sikio langu likiwa na damu nyingi lakini sasa wakati mwingine huwasha sana na wakati mwingine hunituliza. Kwa hivyo sijui ikiwa nina ujinga wa nusu au kwanini imechomwa haionekani kwangu lakini inaumiza, sio kuizungusha lakini kuisogeza kidogo iwezekanavyo katika mwelekeo mwingine.

  13.   Mariangela alisema

    Habari njema, nimetoboa kitovu siku 3 zilizopita usiku kilianza kuwa nyekundu na leo ni nyekundu kidogo. Ninaiosha na sabuni ya ph ya neutral bila harufu ya antibacterial, ni nyekundu kidogo na inawasha, ni kawaida? Ninaosha mara 2-3 kwa siku

  14.   Lucia alisema

    Halo, nina swali, nilikuwa na septum siku 4 zilizopita na ni mara ya kwanza kuhisi kwamba inawaka, pia wakati mwingine inawaka lakini ninaelewa kuwa ni kawaida. Ilianza kuwaka mara tu baada ya kuiua viini na sabuni nyeupe na chumvi ya kisaikolojia.
    Inanipa wasiwasi kidogo kwani ni kutoboa kwangu kwa kwanza, nilikuwa na masikioni lakini zilitengenezwa kwa dhahabu, septamu imetengenezwa na chuma cha upasuaji, je! Itawaka kutokana na athari ya mzio au maambukizo?

  15.   Willie Quintero alisema

    Hello!
    Tazama, mwaka mmoja uliopita nilitoboa masikio yangu na kila kitu kilikuwa cha kawaida, sasa mwaka huu kwenye bundu la kwanza ñ, lile ambalo mtu amekuwa nalo tangu nikiwa mdogo limeanza kuwashwa na limechubuka sana na sasa mimi. sijui nifanye nini ili apone, ps huwa yanachuruzika maji kidogo na yakikauka napata ganda na hilo linanifanya kuwashwa zaidi, cha ajabu ni kwamba haipo kwenye utoboaji mpya bali ndani. mkubwa zaidi, pete ya kwanza ambayo waliniweka nikiwa mtoto

  16.   Carolina alisema

    Hello, nina kutoboa sikio, kutoboa helix, kwa kweli nilikuwa nayo shuleni, sasa nina umri wa miaka 26, na nilienda studio na usafi mzuri na kila kitu, mtaalamu mzuri, nk ... Je! kinachotokea ni kwamba nina sehemu ya juu mbili, kutoboa hizo mbili ni sawa, ni helix tu ambayo, kwa kusema, niliifunua na mtaalamu huyo huyo, kwani kama nilivyosema hapo awali nilifanya helix shuleni, lakini siku ambayo Nilifanya kama kufunua, haikufungwa kabisa, haikupitia tu tundu dogo ambalo lilikuwa limetengenezwa, lakini mtaalamu aliweka shinikizo juu yake na ikapita, hakuna kitu kingine kilichovimba. Haijaniambukiza, nilichukua dawa ya kuzuia uchochezi kwa hiyo, lakini mwili unauma, miguu, mikono, shingo, sina homa, inaweza kuwa kutokana na nini?